RR phantom ครับ
Username
Password:

0 Members and 1 Guest are viewing this topic. « previous next »
Pages: [1] 2 Go Down Print
Author
|
Topic: RR phantom ครับ  (Read 4187 times)
PuttO
Full Member

« on: July 28, 2009, 01:02:36 PM»

น้องใหม่คับ
ปกติเข้ามาอ่านอย่างเดียว
พอดีว่าไปเจอคันนี้ RR phantom มาอ่ะครับ
เลยเอามาโพสบ้าง
ของใครหว่า
แล้วตอนนี้บ้านเรามันราคาเท่าไหร่คับ
แต่ว่าตอนนี้ผมลงรูปไม่เป็นทำยังไงอ่าคับ??

<<*(-_-)*// เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก>>รักเรียนไม่เรียนรัก(@*-*@)
robert88
Moderator
Hero Member

« Reply #1 on: July 28, 2009, 01:09:16 PM»

เอาไปอัพโหลดลง เว็ปฝากรูป
อย่าง http://photobucket.com
แล้วเอาโค้ดมาแปะ
MMC
Full Member

« Reply #2 on: July 28, 2009, 02:46:14 PM»

น้องใหม่คับ
พอดีว่าไปเจอคันนี้ RR phantom มาอ่ะครับ
ของใครหว่า
แล้วตอนนี้บ้านเรามันราคาเท่าไหร่คับ
แต่ว่าตอนนี้ผมลงรูปไม่เป็นทำยังไงอ่าคับ??
U can just go to คู่มือการใช้งาน และ แจ้งปัญหาการใช้งาน and read how to post your pic in this website.
Ben_Hummer
Moderator
Hero Member

« Reply #3 on: July 28, 2009, 08:35:46 PM»

ลสรอยซ์ มอเตอร์ คาร์ส ส่งมอบรถยนต์หรูโรลสรอยซ์คันแรกในประเทศไทย แก่ ดร. นิกร หงษ์ศรีสุข นักธุรกิจที่ประสบความสำเร็จอย่างสูง โดยนับเป็นคนแรกที่ครอบครอง โรลสรอยซ์ แฟนธอม รุ่นฐานล้อยาว (Phantom Extended Wheelbase) คันประวัติศาสตร์ โดยมี มร. คอลิน เคลลี ผู้อำนวยการประจำภูมิภาคเอเชียแปซิฟิก โรลสรอยซ์ มอเตอร์ คาร์ส เป็นผู้ส่งมอบ และ บริษัท เอเอเอส ออโต้ เซอร์วิส จำกัดเป็นผู้ประสานงานในการขาย ซึ่ง โรลสรอยซ์ แฟนธอม คันพิเศษนี้ประกอบขึ้นอย่างประณีตสูงสุด ตามมาตรฐานของ โรลสรอยซ์ มอเตอร์ คาร์ส ณ โรงงานที่เมืองกู๊ดวู้ด ในเวสต์ ซัสเซ็กส์ ประเทศอังกฤษ

มร. คอลิน เคลลี กล่าวในพิธีส่งมอบรถยนต์โรลสรอยซ์คันแรกนี้ว่า "โรลสรอยซ์ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ส่งมอบรถยนต์คันแรกในประเทศไทยให้แก่ ดร. นิกร หงษ์ศรีสุข ซึ่งมีความสนใจและชื่นชมนวัตกรรมยานยนต์ระดับโลก เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้มีโอกาสส่งมอบรถยนต์โรลสรอยซ์อีกหลายๆ คันให้แก่ลูกค้าในประเทศไทย ซึ่งเป็นตลาดรถยนต์หรูที่มีศักยภาพในการเติบโตสูง"

bul orangeดร. นิกร หงษ์ศรีสุข ประธานกรรมการ บริษัท เจมส์ แกลอรี่ อินเตอร์เนชั่นแนล แมนูแฟคเจอเร่อ จำกัด ลูกค้าคนแรกของโรลสรอยซ์ กล่าวว่า "ในฐานะคนรักรถ ที่ชื่นชอบรถระดับซูเปอร์พรีเมี่ยม ผมภูมิใจมากที่ได้เป็นเจ้าของโรลสรอยซ์ แฟนธอม ซึ่งเป็นรถยนต์รุ่นพิเศษ และเป็นรถในฝัน ที่ผมอยากจะเป็นเจ้าของมาตลอด"

ดร. นิกร ได้ติดต่อให้ทางโรลสรอยซ์ตกแต่งรถยนต์คันนี้เป็นพิเศษ โดยภายนอกใช้โทนสีดำไดมอนด์ที่หรูหราภูมิฐาน ส่วนภายใน เพิ่มความสง่างามด้วยการตกแต่งด้วยไม้สีดำ 'เปียโนแบล็ค' ที่ดูหรู และตะเข็บรอยต่อที่ใช้สีตัดกัน นอกจากนี้เพดานในห้องโดยสาร บุด้วยวัสดุพิเศษที่ได้รับรางวัลด้านการออกแบบมาแล้ว ซึ่งโดดเด่นด้วยการใช้เส้นใยไฟเบอร์ออปติก ความละเอียด 800 เส้น ที่ให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ท่ามกลาง แสงดาวระยิบระยับ ของท้องฟ้ายามราตรี

อ้างอิงข้อมูลจาก http://www.thaidriver.com/NEWS_AD/677-rolls-royce.html

Ben_Hummer
Moderator
Hero Member

« Reply #4 on: July 28, 2009, 08:47:28 PM»

RR PHANTOM 60 ล้าน บาทไทยครับ  Roll Eyes

ส่วนตัว PHANTOM DROPHEAD ราคาไม่แน่ชัด

Ferrarism
Sr. Member

ตัดกระดาษต้องใช้กรรไกร แต่ตัดใจจากเธอต้องใช้เวลา

« Reply #5 on: July 28, 2009, 10:32:57 PM»

น้องใหม่คับ
ของใครหว่า
ถ้าเจอจริงถือว่าโชคดีทีเดียว ว่าแต่... อยากดูรูปจัง

หลงทางยังหาเจอ หลงเธอสิเหลือทน
MMC
Full Member

« Reply #6 on: July 28, 2009, 10:47:57 PM»

Although I had chances to see a couple of RR Phantoms in US, I never saw a RR Phantom before in Thailand. Would you mind posting the pic of RR Phantom in this webboard ASAP, please?
BangkokSupercar
Administrator
Hero Member

Email
« Reply #7 on: July 28, 2009, 10:55:08 PM»

หรูหรามากๆ

Ben_Hummer
Moderator
Hero Member

« Reply #8 on: July 29, 2009, 10:28:59 AM»

ผมก็อยากรู้ราคาตัว RR Phantom Drophead น่ะครับ (ราคารวมภาษี)
ใครรู้ช่วยกระซิบบอกที

ส่วนเจ้าของกระทู้ อย่าลืมโพสรูปนะครับ อยากเห็นๆ

PuttO
Full Member

« Reply #9 on: July 29, 2009, 12:40:24 PM»

ลองลงดูจนได้ 5555+ รูปไม่ชัดนะครับ พอดีว่าให้พรรคพวกอีกคนไปถ่าย เค้าไม่คุ้นกล้อง แล้วคนขับรถก็ไม่ค่อยยอมให้ถ่ายด้วย
เจอที่ รร.แพนแปซิฟิคครับ คืนวันศุกร์ที่24ที่ผ่านมา

<<*(-_-)*// เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก>>รักเรียนไม่เรียนรัก(@*-*@)
PuttO
Full Member

« Reply #10 on: July 29, 2009, 12:42:00 PM»

อีกทีคันข้างๆเค้าไม่ได้ถ่ายมาครับ เป็น S class แต่ว่าไม่แน่ใจว่า S เท่าไหร่ เพราะว่าไม่เห็นท้ายครับ มาด้วยกัน ทะเบียน 9999 เหมือนกันเลย ( S class ดูเล็กไปเลยจอดข้างๆ RR) โหะๆๆ

MMC
Full Member

« Reply #11 on: July 29, 2009, 12:56:35 PM»

What an awesome car!
johnnie
Moderator
Hero Member

Street Racing Isn't a Crime

« Reply #12 on: July 29, 2009, 06:40:13 PM»

S-Class ข้างๆดูเล็กไปเลยอ่ะ

Nothing is bad in this world, only your thinking make it so
Ben_Hummer
Moderator
Hero Member

« Reply #13 on: July 29, 2009, 08:22:34 PM»

เทียบกันจะๆ  Wink

ShinyApriL
Administrator
Hero Member

CEO

« Reply #14 on: July 29, 2009, 08:25:22 PM»

อยากลองถ่ายคันนี้จัง อิอิ Grin

Pages: [1] 2 Go Up Print 
« previous next »
Jump to: